แนะนำวิธีดาวน์โหลดเพลงผ่านInternet!!ง่ายๆ

(1/2) > >>

[•PlauRave•]||Assomption||™:
-----เนื่องจากเห็นว่าเพื่อนๆยังต้องแบมือขอเงินพ่อแม่กันอยู่ครั้นจะซื้อCDเพลงมาเยอะๆ ก็คงจะเป็นเรื่องที่เปลืองมาก ดังนั้น ผมจึงมาเสนอ วิธีง่ายๆที่จะทำให้เพื่อนๆ สามารถดาวน์โหลดเพลงที่เพื่อนๆอยากฟังได้แบบ ฟรีๆ ซึ่งบางท่านอาจจะรู้อยู่แล้วยังไงก็ขอให้เป็นความรู้กับ คนที่ยังไม่รู้แล้วกันน้ะครับ-----

มีอยู่หลายวิธีด้วยกันครับกับทริคในการโหลดเพลงง่ายๆ

1.)Googleนี่ล้ะง่ายสุด
อยากได้อะไรsearch google เอาเลยจ้า
แต่มันก็ต้องมีวิธีในการ ใช้ keyword เหมือนกัน

** พิมพ์ ชื่อเพลง.rar หรือ ชื่อเพลง.mp3
เท่านี้ลิงค์สำหรับดาวน์โหลดที่มีคนเคยเอามาโพสไว้ก็จะโผล่ขึ้นมาให้เลือกโหลดมากมาย
เลือกลิงค์ที่จะโหลดได้ตามใจชอบ (วิธีนี้ใช้ได้โดยเพลงไทยเป็นส่วนใหญ่และเปอร์เซนต์การหาเจอของเพลงผมให้ 75%)

แต่ถ้ามันยังไม่มีเพลงที่เราต้องการล้ะ
!ไม่รู้จะเลือกลิงค์ไหนโหลดดี
!!จะเข้าไปโหลดก็ติดต้องสมัครสมาชิกเว็บ บางทีต้องเสียเงินอีก
!!!บางทีอยากโหลดเพลงสากลแต่ติดกดลิงค์นี้ ไปเข้าลิงค์นู้นต่อ ต่อไปลิงค์ถัดไป ขี้เกียจโหลดล้ะ เซง

ยังมีวิธีที่ 2 รอคุณอยู่

2.)IDMโหลดได้ครอบจักรวาล

มีสิ่งสำคัญใหญ่ๆอยู่เพียงแค่สองสิ่งเท่านั้นครับสำหรับวิธีนี้

1.สิ่งที่คุณต้องมี
๐โปรแกรมช่วยดาวน์โหลด IDM(Internet Download Manager)

Linkสำหรับโหลด: http://v3.gushare.com/file.php?file=1b655e2a347f97fb545986c3efc44e48

2.เว็บอัพโหลดเพลงต่างๆ
web ที่เราเข้าไปฟังเพลงได้ฟรีๆน้ะครับ มีอยู่ทั่วไป
~www.ijigg.com
~www.esnips.com

โดยส่วนตัวใช้อยู่แค่สองเว็บนี้น้ะครับ เท่านี้ก็เหลือเฟือเราแล้ว

เมื่อInstall Program เสร็จแล้ว ลงcrackเรียบร้อย ก็ enjoy กันล้ะครับ ทีนี้
1.เริ่มโดย เข้าพวกเว็บ ต่างๆข้างต้นที่ผมบอกไป
ในที่นี้ใช้เว็บ ijigg น้ะครับ เพราะสามารถ search ชื่อเพลงภาษาไทยได้เลย
เมื่อเรา search เจอเพลงที่เราอยากฟังแล้ว
มันจะมี เมนูขึ้นมาเหนือ ตัวคอนโทรลเพลงเลยครับดังที่เห็นตามรูปเลยน้ะครับ

2.เราก็กดคลิก "Download this audio" เลยครับ
วิธีนี้สามารถใช้ได้กับแทบทุกเว็บเลยน้ะครับที่มีตัว คอนโทรล เป็น flash ประมาณเนี้ยอ่ะครับ
หรือเราจะเลือกที่จะกด play ก่อน ล้ะเมื่ออยากได้เพลงนี้ ก็กด ดาวน์โหลดครับเพลงมันก็จะขึ้นว่าโหลดเสร็จเลยประมานว่ามันโหลดมารอในเครื่องก่อนแล้วจะเอาไม่เอาอีกเรื่องนึง

สำหรับการสูบคลิบ ก็สามารถใช้ได้ เช่นกันครับ
เวลาต้องการจะดูMVก็เข้าเว็บ Youtube หาวิดีโอ ,MVที่ต้องการ ล้ะก็กด Download this audio ได้เลยครับ  (วิธีที่2ค่อนข้างรับประกันสำหรับเพลง หาเจอแทบ100% ยกเว้นว่าถ้าเพลงที่คุณต้องการหามันเก่ามากเกินไป ก็ปลงเลยครับ)

3.)เว็บต่างๆก็ช่วยเราได้เยอะเหมือนกัน
สำหรับคนที่ต้องการจะโหลดทั้งอัลบั้มสำหรับเพลงต่างๆ
ในส่วนของเพลงไทยหลายๆท่านก็อาจจะมีเว็บใต้ดินในดวงใจกันอยู่แล้วอ่ะน้ะครับ แต่ผมจะขอ แนะนำเว็บดีๆอีกล้ะกันครับสมัครสมาชิกแป๊บเดียวก็มีเพลงเต็มอัลบั้มเยอะแยะ

http://www.my-forums.net/index.php?sid=fe5e3db0271bf8911786e536f0310f14&mforum=musicnew

copy link แล้ว favourite ไว้เลยครับ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกสำหรับบางคนที่อาจไม่ชอบความวุ่นวายของการที่ต้องมานั่งลงโปรแกรมเพิ่มเติมมากมาย

อ้างจาก: DuedUe ที่  19 กันยายน 2008, 09:10:25 PM

ของผมนะครับ เมื่อก่อน
พิมพ์คำว่า โค้ดเพลง ตามด้วยชื่อเพลง สมัยก่อนใช้ได้ดี สมัยนี้หายเรียบครับ ยังพอใช้ได้อยู่บ้าง
ตอนนี้หันมาใช้ bignose.exteen.com ที่มันเล่นเป็น WMP มาแล้วกด Propoties แล้วก๊อบช่อง Address ใน Propoties ไปใส่ในช่อง Address ใน Internet ใช้กับบางเพลงได้ กับบางเพลงใช้ไม่ได้ครับ พราะทางเว็บเขาไม่เอามาลงไว้

หรือถ้าลง IDMไว้แล้ว ก็สามารถกด Download this audio สูบไปได้เหมือนเดิมครับ

ในส่วนของเพลงสากลกันบ้างเว็บนี้ ขอนำเสนอมาก

www.mp3locker.net    ..........มีให้โหลดแบบเต็มอัลบั้มเท่านั้น ^^

เวลาโหลดจะค่อนข้างช้านิดนึงน้ะครับ พยายามเลือก host  mediafireน้ะครับเวลาโหลด
จะไวมากเพราะไม่มีการจำกัดความเร็ว ส่วนถ้าอัลบั้ม ที่ search แล้วไม่มี mediafire ก็ต้องทำใจครับ โหลดช้าหน่อย แต่อัลบั้มที่เว็บนี้เอามาลงขอบอกว่าเยอะมากๆ

ผมเคย search google ว่า Full album เนื่องจากอยากจะโหลด เพลงสากลแบบเต็มอัลบั้ม
ก็เจอเข้ากับ www.full-albums.net ซึ่งอยากจะบอกเลยว่ามันไม่ work มาก เนื่องจาก
โหลดมาแล้วบางอันติด password  หรือกดโหลดไปแล้วก็พาไปเว็บอื่นล้ะก็วนกลับไปกลับมาเรื่อยๆทำให้ไม่ได้โหลดสักที 

วันนีง ก็ไปสะดุด กับเว็บ mp3locker.net
ที่ผมเลือกเว็บนี้มาบอกเพื่อนๆเพิ่มเติม เนื่องจาก
+มีเพลงเต็มอัลบั้มให้โหลดมากมาย
+โหลดง่ายมากไม่ต้องไปวนกดเว็บนู้นต่อเว็บนี้ให้เสียเวลา(ซึ่งสุดท้ายก็หาที่โหลดไม่ได้)
+เมื่อ search ชื่อศิลปินที่ต้องการ ก็จะมีผลงานทุกชุดขึ้นมาเลยครับ
+สามารถหาอัลบั้มเก่าๆของศิลปินคนโปรดได้อย่างเต็มที่มีทุกชุด ทุกผลงาน  ขอย้ำ ทุกชุดจริงๆครับ^^

แต่ก็มีข้อเสียอยู่เหมือนกันน้ะครับ
-(มันมีกฎอยู่ว่าถ้าลิงค์ไหนไม่มีคนโหลดเกิน 60 วันก็จะทำการลบทิ้งโดยอัตโนมัติ ซึ่งก็ยังไม่ค่อยมีน้ะครับเพราะมีคนโหลดตลอด)
-ถ้าเปิดไปเจออัลบั้มไหนที่ไม่มี host mediafire จะทรมานคนรอมากๆครับ
(เนื่องด้วย host จ้าวอื่นเค้าจำกัดความเร็วกันเต็มที่สุดๆ กด download speed ไว้ต่ำมาก)

(แต่มีอีกhost นั่นคือ bandongo ซึ่งจ้าวนี้ โหลดไวมากครับแต่ทำไมผมโหลดพร้อมกับIDMพอมันใกล้จาเสร็จไฟล์มันจาเจ๊งทุกทีเลย ผมเลย ขี้เกียจจะใช้ host จ้าวนี้มากผมเลยต้องเลี่ยงไปใช้ rapidshare แทนซึ่งอย่างน้อย ก็ให้ speed สูงสุดแล้วในบรรดาhost ที่เหลือ ^^ (วิธีที่3 นี้แล้วแต่คนชอบและกันน้ะครับเหมือนเป็นทางเลือก)

***ปล.ยังไงก็ถ้าเพื่อนๆมีกำลังซื้อ ก็ช่วยกันอุดหนุนศิลปินเค้าด้วยล้ะกันน้ะครับจาได้มีผลงานออกมาให้เราได้ฟังกันเรื่อยๆครับผม***

Zola_127:
ขอบพระคุณ

เดี๋ยวจะไปทำๆ

Bobo :):
พิมพ์คำว่า โค้ดเพลง ตามด้วยชื่อเพลง สมัยก่อนใช้ได้ดี สมัยนี้หายเรียบครับ ยังพอใช้ได้อยู่บ้าง
ตอนนี้หันมาใช้ bignose.exteen.com ที่มันเล่นเป็น WMP มาแล้วกด Propoties แล้วก๊อบช่อง Address ใน Propoties ไปใส่ในช่อง Address ใน Internet ใช้กับบางเพลงได้ กับบางเพลงใช้ไม่ได้ครับ พราะทางเว็บเขาไม่เอามาลงไว้

[•PlauRave•]||Assomption||™:
อ้างจาก: DuedUe ที่  19 กันยายน 2008, 09:10:25 PM

ใช่เลย bignose.exteen.com ลืมไปได้ไงเนี่ยอีกเว็บนึงครับ ขออนุญาต quote ไปเพิ่มเติมข้อมูลน้ะครับ

•Polaris•:
ขอบคุณครับ
ปล.โหลดไม่ได้งะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป