assumpboard.com
16 เมษายน 2014, 10:59:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ระบบอัสสัมบอร์ด จะมีการเปลี่ยนแปลงแก้ไขให้ลงตัว สะดวกกับการใช้งาน บริการข่าวสาร นานาสาระ ให้กับทุกท่านเช่นเดิมครับ :-)

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
โดย หัวข้อ: ช่วยแนะนำเว็บโหลดเกม PSP และเกมหนุกๆด้วยครับ ^_^  (อ่าน 12455 ครั้ง)
Web Monster
Diamond Monster
Verified Member
*

« ตอน: 01 เมษายน 2008, 09:50:10 PM »

ตามหัวข้อเลยครับ....
ชอบเกมลุยๆ ไม่ยากเกินไป และไม่เอาเกมภาษา
ไม่รู้ว่ามีเกมอะไรน่าเล่นบ้าง....

ปัญหาของผมคือ มีเกมที่อยากเล่นเต็มไปหมด
แต่ไม่รู้ว่ามันชื่ออะไร  ฮือ
ถ้าจะโหลดผ่านเว็บ ต้องระวังไวรัสหรืออะไรมั่งหรือเปล่า ??  งง

สวัสดี ขอความกรุณาเซียนเกมด้วยนะครับ  ยิ้มยิ้ม
~LEVIATHAN XXI~
~Just Say Yo..!!~
เด็กมหาลัย

AC: 124

เพื่อน คือ อัญมณีที่นับวันจะยิ่งมีค่า

« ตอบ #1 ตอน: 01 เมษายน 2008, 09:55:06 PM »

ถ้าเป็นเกมลุยๆ ก็ monster hunter 2 freedom ไม่ก็ พวก God of war น่าจะมันส์ครับ

ถ้าเป็นเกมกีฬา ก็ Hot short golf เลยครับ...<<<<< อันนี้คอนเฟริม... สนุกจริงๆ

PHENOM
*

« ตอบ #2 ตอน: 01 เมษายน 2008, 09:56:15 PM »

โหลดได้จากผมนี่แหละ ยิ้ม เอาเกมไหนว่ามาเลยครับพี่  ยิ้มโชว์ฟัน ยิ้มเจื่อน

-[ METAL... 'TIL WE DIE ! ]-
triclosan
OHIO, USA. Gadget lover
เด็กม.ปลาย

AC: 123

« ตอบ #3 ตอน: 02 เมษายน 2008, 02:29:22 AM »

locoroco   ติดหนึบเลยตอนนี้

dj max ด้วย

Quad Core Q9450, Asus SLI system, 4GB DDR3, Nvidia 8500GT 512mb x2, 3 TB 7200 RPM, LG 47" 1080P
Canon Eos 30d grib, 350d grib, 10-22, 28-75 f/2.8, 24-105 L IS, 70-200 f/4 L, 580exII
CBR150R, FD2
Hayato
เด็กม.ปลาย

AC: 121

« ตอบ #4 ตอน: 02 เมษายน 2008, 12:56:58 PM »

www.mininova.org คับ

เว็บนี้เปน bit นะคับ มีให้โหลดเยอะ ส่วนใหญ่จะเป็นเกมส์ใหม่ๆนะคับ

ปล.ตอนนี้ God of War ออกใน PSP ให้เล่นแล้วเหรอคับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับๆ จาได้

หามาเล่นบ้างงง

....
*

AC: 127

« ตอบ #5 ตอน: 02 เมษายน 2008, 01:52:51 PM »

God of war ครับ  เกม พวก ลุย
Gta ผม เล่น Vcs กับ Liberty  เกม ทำ ภาร กิจ ขับ รถ  ฆ่า คน (แต่เล่นในคอมกะ Ps2 จะมันกว่า)
Dragon ball Budoki เกมต่อสู้ ดราก้อนบอล  ผมเล่น ภาค สอง
Naruto  เกมต่อสู้
Burn Out เกม แข่ง รถ
Bleach เกมต่อสู้  (ตอนนี้ มี 4 ภาค)
Wwe Raw vs Smack Down เกมมวยปล้ำ
Crash of Titan เกม สุนัขจิ้งจอกสีแดงผจญภัย ครับ

นี่เป็น เกม ที่ ผมเล่น แล้ว คิดว่า หนุก นะครับ
http://www.pspiso.com/  น่าจะใช่มั่งครับ ไม่ได้ เข้านาน
เว็บบิท http://www.gamestorrents.com/juegos-psp-bittorrent.html
PHENOM
*

« ตอบ #6 ตอน: 02 เมษายน 2008, 03:58:20 PM »

www.mininova.org คับ

เว็บนี้เปน bit นะคับ มีให้โหลดเยอะ ส่วนใหญ่จะเป็นเกมส์ใหม่ๆนะคับ

ปล.ตอนนี้ God of War ออกใน PSP ให้เล่นแล้วเหรอคับ ใครรู้ช่วยบอกทีคับๆ จาได้

หามาเล่นบ้างงง

ออกแล้วครับ

OuI+
มัธยมต้น

AC: 125

« ตอบ #7 ตอน: 02 เมษายน 2008, 04:10:44 PM »

Gta ผม เล่น Vcs กับ Liberty  เกม ทำ ภาร กิจ ขับ รถ  ฆ่า คน (แต่เล่นในคอมกะ Ps2 จะมันกว่า)
Dragon ball Budoki เกมต่อสู้ ดราก้อนบอล  ผมเล่น ภาค สอง
Bleach เกมต่อสู้  (ตอนนี้ มี 4 ภาค)
Wwe Raw vs Smack Down เกมมวยปล้ำ
Crash of Titan เกม สุนัขจิ้งจอกสีแดงผจญภัย ครับ

นี่เป็น เกม ที่ ผมเล่น แล้ว คิดว่า หนุก นะครับ
http://www.pspiso.com/  น่าจะใช่มั่งครับ ไม่ได้ เข้านาน
เว็บบิท http://www.gamestorrents.com/juegos-psp-bittorrent.html
bleachภาค5ใกล้ออกเเล้วครับ
-ุىScღنتىZi-'
Diamond Member
*

AC: ๏๎125

๏๎๋๎ Gert Wingårdh ๏๎๋๎

« ตอบ #8 ตอน: 02 เมษายน 2008, 04:55:28 PM »

อยากรู้ว่าเกมกอล์ฟอะ จะออนไลท์ยังไงหรอ ใครรู้บอกที ครับ ยิ้ม

★TAO™AC127
SWAS D'KARN 126-127
เด็กมหาลัย

« ตอบ #9 ตอน: 02 เมษายน 2008, 06:31:32 PM »

โหลดได้จากผมนี่แหละ ยิ้ม เอาเกมไหนว่ามาเลยครับพี่  ยิ้มโชว์ฟัน ยิ้มเจื่อน

ผมขอ Burnout legend คับ

และถ้าผมไม่ได้ใช้ memory stic ของ sony จะเล่นเกมได้ไหมคับ ?

Cheer Of AC
Splendid
Tomore !
*

AC: 127 Get ไหม !!

ชมรมคนXXเพื่อน !!

« ตอบ #10 ตอน: 02 เมษายน 2008, 06:33:39 PM »

มีเพียบเลยนะพี่  ยิ้ม

ชีวิต ... กึ่งๆไร้เพื่อน
[•PlauRave•]||Assomption||™
PROUD TO BE AC !
*

AC: 1885

LABOR OMNIA VINCIT

« ตอบ #11 ตอน: 02 เมษายน 2008, 07:02:24 PM »

เยอะจริงๆๆๆ

<a href="http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5012-brue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a><a href="http://www.clocklink.com/clocks/5010blue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;" target="_blank">http://www.clocklink.com/clocks/5010blue.swf?TimeZone=Thailand_Bangkok&amp;Place=&amp;</a>
PHENOM
*

« ตอบ #12 ตอน: 02 เมษายน 2008, 08:42:20 PM »

ผมขอ Burnout legend คับ

และถ้าผมไม่ได้ใช้ memory stic ของ sony จะเล่นเกมได้ไหมคับ ?

ไว้จะอัพให้ครับ สวัสดี   เมมใช้ไรก็ได้ครับ

มีเพียบเลยนะพี่  ยิ้ม

เยอะจริงๆๆๆ

ปกติผมรันโปรแกรมที่ให้เอา PSP ต่อคอม แล้วเล่น .iso ผ่านทาง USB ครับ  จะลากเกมที่จำเป็นลงเม็มเท่านั้น แฮ่ๆ

topnono
มัธยมต้น

« ตอบ #13 ตอน: 02 เมษายน 2008, 10:26:24 PM »

www.pspisos.info

เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก เยี่ยมมาก

P^u^M
*

AC: 113

« ตอบ #14 ตอน: 03 เมษายน 2008, 04:31:40 PM »

แชมป์ เล่น PSP ด้วยหลอ..

กะว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่ อยากรุ้ว่า มันเล่น wifi internet ได้ไม้อะ..

function มันมีอะไรมั่งอะ... แบบอยากหาอะไรเล่นมั่ง  แต่วันนั้นเพื่อนไปซื้อสีแดงมา เบ็ดเสร็จเกือบ 10K... รู้สึกแอบแพง เหมือนกันแหะ

หรือ ซื้อเพลย มาเล่นดีกว่า อะ..
PHENOM
*

« ตอบ #15 ตอน: 03 เมษายน 2008, 05:19:36 PM »

กะว่าจะซื้อเหมือนกัน แต่ อยากรุ้ว่า มันเล่น wifi internet ได้ไม้อะ..

function มันมีอะไรมั่งอะ... แบบอยากหาอะไรเล่นมั่ง  แต่วันนั้นเพื่อนไปซื้อสีแดงมา เบ็ดเสร็จเกือบ 10K... รู้สึกแอบแพง เหมือนกันแหะ

หรือ ซื้อเพลย มาเล่นดีกว่า อะ..

เพลย์มีอะไีร PSP มีหมดครับ  ต่อเล่น WIFI ได้ วันก่อนรอเพื่อนที่ paragon ผมยังต่อ True WI-FI มาเปิด assumpboard ดูเลย แฮ่ๆ

*-B_o_S_s-*
I aM rEd DeViLs FaNcLuB
มัธยมต้น

AC: 126

AsSuMpTiOn CoLlEgE

« ตอบ #16 ตอน: 03 เมษายน 2008, 09:58:37 PM »

^
^
^
^

ข้างบนโหลดมาจากเว็บไหนคับ

Web Monster
*

« ตอบ #17 ตอน: 03 เมษายน 2008, 10:54:28 PM »

เล่นเนทได้มั๊งนะ เห็นมีโปรแกรมอยู่ แต่ยังไม่เคยเล่นซะที....
ซื้อ PSP เหอะปุ้ม จะได้ Portable เอาไปเล่น ตจว. หรือ ทริปไกลๆได้ ไม่เบื่อ
ส่วนของแถมอื่นๆก็ ฟัง MP3 ได้, ดูรูปได้, ฯลฯ อีกนิดหน่อย
ส่วนวัดระดับคลอเรสเตอรอลกับไตรกรีเซอไลน์ต้องซื้อออปชั่นเสริม....

สีแดงรู้สึกมันจะเป็นลิมิตูดนี่ มันก็เลยแพงกว่าเค้า
กรูซื้อรุ่นลิมิตูดเหมือนกัน แต่เป็นสีเหลือง.... (ห้ามซื้อสีเดียวกันเว้ย 555)
ซื้อเพลตอนนี้ ก็เล่นได้แต่ตอนอยู่บ้าน น่าเบื่อ....

เอารูปมายั่วน้ำลายดีกว่า 555

โอมมมมมม จงอยากได้....
จงซื้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ยิ้มโชว์ฟัน
PHENOM
*

« ตอบ #18 ตอน: 03 เมษายน 2008, 11:17:37 PM »

เล่นเนทได้มั๊งนะ เห็นมีโปรแกรมอยู่ แต่ยังไม่เคยเล่นซะที....
ซื้อ PSP เหอะปุ้ม จะได้ Portable เอาไปเล่น ตจว. หรือ ทริปไกลๆได้ ไม่เบื่อ
ส่วนของแถมอื่นๆก็ ฟัง MP3 ได้, ดูรูปได้, ฯลฯ อีกนิดหน่อย
ส่วนวัดระดับคลอเรสเตอรอลกับไตรกรีเซอไลน์ต้องซื้อออปชั่นเสริม....

สีแดงรู้สึกมันจะเป็นลิมิตูดนี่ มันก็เลยแพงกว่าเค้า
กรูซื้อรุ่นลิมิตูดเหมือนกัน แต่เป็นสีเหลือง.... (ห้ามซื้อสีเดียวกันเว้ย 555)
ซื้อเพลตอนนี้ ก็เล่นได้แต่ตอนอยู่บ้าน น่าเบื่อ....

เอารูปมายั่วน้ำลายดีกว่า 555

โอมมมมมม จงอยากได้....
จงซื้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  ยิ้มโชว์ฟัน

อะ...มันมีลิมิตตูด อดิชั่นด้วย  ไม่ได้ๆ...แบบนี้ต้องนั่งโม PSP ให้มันแนวกว่าลิมิตตูดให้ได้ สู้ๆ

PSP ต่อ WIFI เล่นเน็ตได้ครับ  ไว้วันไหนเจอกันแล้วจะสอนเซ็ตให้ครับ โอ้วดีจัง

P^u^M
*

AC: 113

« ตอบ #19 ตอน: 04 เมษายน 2008, 12:18:16 AM »

อ๋อ เล่นเนทได้เลย ช่ายปะ..

แบบเปิด msn, web browser and so on ได้เลยช่ายปะ..ง แบบนี้ก็น่าสนดิ..

เหอๆ กูไม่ซื้อ สีเหลืองเหมือนเมิงงงง หรอก อิอิ เพราะรถกูไม่ช่ายสีเหลือง... (Spoon)

แต่อยากได้สีแดง อะ ไม่ก็สีขาว.. แต่เห็นสีขาว แล้วท่าทางเลอะง่ายมากๆ ..

สีแดง น่าจะดีกว่า..

ที่ถามไม่ช่ายไรหรอก เพื่อนตูปายซื้อแล้ว มันเกือบหมื่นเลยไง แบบ เบ็ดเสร็จอะ เครื่องรวมเมม และ bla bla นิดหน่อย.. เลยรู้สึกแอบแพงว่า..

เกือบหมื่นไปเล่นแชรดีก่า 555
triclosan
OHIO, USA. Gadget lover
เด็กม.ปลาย

AC: 123

« ตอบ #20 ตอน: 04 เมษายน 2008, 02:32:50 AM »

เหอๆ ถ้าซื้อมาเล่นเนตไม่แนะนำ

เพราะเนตอืด บวกกับ input นี่ลำบากยากเย็น พิมพ์ url แต่ละอย่าง

ส่วนเล่น m ก็ทำได้ แต่ไ่ม่สมบูรณ์

ถ้าซื้อไว้เล่นเนตดู asus eee ดีกว่า ราคาพอๆกัน หรือไม่ก็ ipod touch

เนตแรงเร็ว user interface ดีกว่ากันเยอะ

อย่าลืมว่า psp เอาไว้เล่นเกมส์เป็นหลัก ที่บอกว่า play มีอะไร psp มีทุกอย่าง ต้องบอกด้วยว่าเพลย์อะไร เพราะ ไม่ทุกเกมส์ที่ play 2 ลง psp detail เล็กๆน้อยๆก็ไม่เหมือนกันส่วน play 1 ถ้าหาได้ก็เล่นได้ ส่วน play 3 อย่าได้คิด

ปล. จะซื้อ i touch เร็วๆนี้ละ ตอนนี้กำลังรอเก็บเงินจากต้นเงินต้นทองอยู่ คิคิ
ที่นี้ 8 พันเองอะ สำหรับ ipod 8gb นะ

Quad Core Q9450, Asus SLI system, 4GB DDR3, Nvidia 8500GT 512mb x2, 3 TB 7200 RPM, LG 47" 1080P
Canon Eos 30d grib, 350d grib, 10-22, 28-75 f/2.8, 24-105 L IS, 70-200 f/4 L, 580exII
CBR150R, FD2
PHENOM
*

« ตอบ #21 ตอน: 04 เมษายน 2008, 10:59:09 AM »

อ๋อ เล่นเนทได้เลย ช่ายปะ..

แบบเปิด msn, web browser and so on ได้เลยช่ายปะ..ง แบบนี้ก็น่าสนดิ..

เหอๆ กูไม่ซื้อ สีเหลืองเหมือนเมิงงงง หรอก อิอิ เพราะรถกูไม่ช่ายสีเหลือง... (Spoon)

แต่อยากได้สีแดง อะ ไม่ก็สีขาว.. แต่เห็นสีขาว แล้วท่าทางเลอะง่ายมากๆ ..

สีแดง น่าจะดีกว่า..

ที่ถามไม่ช่ายไรหรอก เพื่อนตูปายซื้อแล้ว มันเกือบหมื่นเลยไง แบบ เบ็ดเสร็จอะ เครื่องรวมเมม และ bla bla นิดหน่อย.. เลยรู้สึกแอบแพงว่า..

เกือบหมื่นไปเล่นแชรดีก่า 555

Web Browser ได้ครับ
MSN ต้องโหลด Plug In มาลง

สีขาวผมก็ใช้ครับ ไม่เลอะๆ สวยด้วย(ตัว Slim นะ ตัวอ้วนด้านหลังใช้ไปนานๆมันจะเหลือง)

Web Monster
*

« ตอบ #22 ตอน: 04 เมษายน 2008, 04:48:57 PM »

อ้อ มีอีกคำถามนึงครับ .... น้อง PHENOM

งมมาหลายวันละ
ถ้าผมต้องการจะก๊อปเกมจากแผ่น UMD ลงเครื่อง....
จะต้องทำยังไงหรอ  งง
PHENOM
*

« ตอบ #23 ตอน: 04 เมษายน 2008, 08:40:43 PM »

อ้อ มีอีกคำถามนึงครับ .... น้อง PHENOM

ถ้าผมต้องการจะก๊อปเกมจากแผ่น UMD ลงเครื่อง....

เข้าไป Recovery Menu นะครับ

เลือกที่ Configuration
ดูตรง "XMB Usb Device (Currently : Memory Stick)"
ให้กด "X" ไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะเปลี่ยนเป็น "XMB Usb Device (Currently : UMD Disc)"

แล้วก็ออกจาก Recovery ไปที่หน้าจอปกติ แล้วต่อเข้าคอมแบบปกติได้เลยครับ

Web Monster
*

« ตอบ #24 ตอน: 04 เมษายน 2008, 08:58:03 PM »

ดูตรง "XMB Usb Device (Currently : Memory Stick)"
ให้กด "X" ไปเรื่อยๆจนกว่ามันจะเปลี่ยนเป็น "XMB Usb Device (Currently : UMD Disc)"
แล้วก็ออกจาก Recovery ไปที่หน้าจอปกติ แล้วต่อเข้าคอมแบบปกติได้เลยครับ

ลองหาดูแล้ว ปรากฏว่าไม่มีเมนูนี้อ่ะครับ  แหะแหะ แหะแหะ
ของผมมันเฟิมแวร์ 3.71 M33
สงสัยจะก๊อปไม่ได้หล่ะมั๊งครับ  ยิ้มเจื่อน
PHENOM
*

« ตอบ #25 ตอน: 05 เมษายน 2008, 12:45:01 AM »

ลองหาดูแล้ว ปรากฏว่าไม่มีเมนูนี้อ่ะครับ  แหะแหะ แหะแหะ
ของผมมันเฟิมแวร์ 3.71 M33
สงสัยจะก๊อปไม่ได้หล่ะมั๊งครับ  ยิ้มเจื่อน

มีสิครับ  เหงื่อหยด

ตอนนั้นผมก็ทำอะ

National Geographic
*

AC: CXXV

« ตอบ #26 ตอน: 05 เมษายน 2008, 06:53:07 PM »

อยากได้เกม dokapon ของ PS1 อะครับ หาไม่เจอสักที   แง่ะ
-ุىScღنتىZi-'
*

AC: ๏๎125

๏๎๋๎ Gert Wingårdh ๏๎๋๎

« ตอบ #27 ตอน: 06 เมษายน 2008, 01:11:37 PM »

อยากได้เกม dokapon ของ PS1 อะครับ หาไม่เจอสักที   แง่ะ
โอ้ๆ อยากได้เหมือนกันครับ  เยี่ยมมาก

bearfonng
อนุบาล
*

AC: 12

« ตอบ #28 ตอน: 29 เมษายน 2010, 01:01:59 PM »

bearfonng
อนุบาล
*

AC: 12

« ตอบ #29 ตอน: 29 เมษายน 2010, 01:03:40 PM »

โหลดยังไงคับ  www.gamestorrents.com    เนี่ย  เซ็ง เซ็ง เซ็ง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์