กลอนซึ้งๆของพ่อ

<< < (3/6) > >>

MASTER_AVP:
อนุสรณ์กลอนรักฝากให้พ่อ
เป็นรอยต่อสองภพจบประสาน
เมื่อพ่อจากลาไปไกลดวงมาลย์
ทั้งลูกหลานแม่ยังรักจักอาลัย
แม้วันนี้สิ้นพ่อต่อสานรัก
เฝ้าฟูมฟักดูแลช่วยแก้ไข
อย่ากังวลทุกอย่างต้องผ่านไป
เพราะในใจลูกมีพ่อต่อพลัง

MASTER_AVP:
คุณพ่อผู้ก่อเกิด        ให้กำเหนิดเกิดทุกสิ่ง
ด้วยรักจากใจจริง      รวมหลายสิ่งยิ่งผูกพัน
จากลูกพ่อปลูกรัก     เกิดตระหนักทุกสิ่งสรร
อุ่นไอสายสัมพันธ์      :c055:ลูกยึดมั่นขอวันทา

♪TFG☆Knot♪:
เดี๋ยวนี้เริ่มฮิตกลอนกันแล้วหรอครับ
ไว้ว่างๆจะแต่งมาให้อ่านเล่นนะครับ :c035:

MASTER_AVP:
อ้างจาก: ♪Knotz♪124 ที่  03 ธันวาคม 2007, 07:02:46 PM

เดี๋ยวนี้เริ่มฮิตกลอนกันแล้วหรอครับ
ไว้ว่างๆจะแต่งมาให้อ่านเล่นนะครับ :c035:

ป่าวครับเผื่อช่วยคนที่ต้องการหากลอนส่งครูอ่ะครับ

Ac~MYSTERIo:
อ้างจาก: ???? ที่  03 ธันวาคม 2007, 02:47:22 PM

พ่อนี้มิใช่สิ่งของ ให้ใครจองเอาไปจากเรา
ควรดูแลพวกท่าน มิห่างเหินให้ใครมาเอาไป
พ่อของใครใครก็รัก มิใช่พักมิดูแลจนตายจาก
พอไม่อยู่พึ่งมาดู ใครจะรู้ว่ามันไปเสียแล้ว

สัมผัสไม่ค่อยไพเราะแต่ซึ้งดีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว