ใคร เรียน "เคมี อ.อุ๊" มาคุยกันครับ

(1/2) > >>

SniPerBaas ~ Abe's Disciple:
ก็อยากจะถาม

ความคิดเห็นอะนะครับ

ว่าเรียน อุ๊ แล้วรู้สึกยังไงบ้าง

------------------------------------

สำหรับผม

เทป พื้นฐานเคมี เป็นม้วนเดียวที่ควรเรียน

เพราะว่า อ. เค้าจะมี เทคนิค และ วิธีการจำชื่อธาตุ ต่างๆ

จะโอเคในเด็กที่ไม่เคยเรียน เคมี มาเลย

------------------------------------

แต่สำหรับเทปที่เหลือ

ผมคิดว่า เป็นการเสียเวลามากที่ไปนั่งเรียน

อ.อุ๊ เค้าชอบสแปม พูดนอกเรื่อง สอนไม่ค่อยลึก

มีบางเทปที่ อ. เค้าเฉลยการบ้านทั้ง 2 ชม. ครึ่ง แบบไม่มีเรื่องใหม่เลย   :c047:

รู้สึกเซงมากๆ

บางทีผมโดดเรียนไป 3 สัปดาห์ กลับมาก็เรียนต่อได้

-------------------------------------------------

บางคนที่อ่านมา ถึงจุดนี้อาจจะคิดว่า

VVVV
                   VVVV
                   VVVV
                   VVVV

"ไอ้เชี่ยนี่เมิง มาบ่นเชี่ยไรฟะ ไม่ดีแล้วจะไปเรียนทำไม"

เลยอยากจะถามว่า มี เคมี ที่ไหนที่สอน ลึก ไว เข้มข้น เร็ว ปั้ม มั่งครับ

ไม่เอา Chem Ou กับ ที่ รร นะครับ เพราะ วันเสาร์ ป้าไม่สอน

ปล. ถ้าใครตอบว่า "อ่านเองสิ" อยากจาบอกว่า "กุก็อ่านเองอยู่แล้ว แค่จะไปเรียนเพื่อทบทวน"

admin:
เล่าความหลังนิดนึงคับ

ตั้งแต่ ม.ต้นเลย ละกัน รร เราอะ  จะสอนเคมี ประมาณ ม.2 ( รุ่นผมนะคับ )

ก็แบบ แนะนำให้ น้องๆ ไปเรียนเลย คอร์ส เคมีม.ต้น ของอุ๊  มันมีประโยชน์มากครับ

ใช้สำหรับเตรียมตัวสอบของ รร เรา  ได้เป็นอย่างดี เพราะเค้าสอนได้เข้าใจกว่า รร เรามาก

ช่วงอยู่ม.3 ใกล้ๆ จะสอบเข้่าเตรียมอะ ต้องลงคอร์ส ตะลุยโจทย์เคมี

พี่รับรองเลยคับน้อง ถ้าเรียนอย่างตั้งใจ+ ทำการบ้าน

น้องทำข้อสอบเตรียมได้เยอะมาก ซึ่งพี่ลองมากับตัวแล้ว

ตอนนี้พี่อยู่ม.4 รร อื่น คับ  เทอมแรก อะ พี่เรียน โครงสร้างอะตอม

กับ ตารางธาตุ ที่อุ๊นะ  พอสอบ SUM คะแนนออกมา ถือว่าพอใจเลยทีเดียว

แล้วพี่ก็เกิดความรู้สึกว่า เฮ้ย กูเก่งนี่หว่าเคมี ไม่ต้องเรียนพิเศษละ

พอจะสอบ Final ( รร พี่สอบ Final เสร็จเป็น รร แรกๆ เลย )

พี่รู้สึกว่า ตายห่าละเรา เรียนไม่รุ้เรื่องเลย  พี่ก็เลยรีบไปลองคอร์สนั้นที่จะสอบ

เป็น Private เรียนแบบแทบตาย วันละ 8 ชม. (ใช้เวลา 7.30-18.00 )

เรียนจบคอร์สภายใน 2 วัน แล้ววันรุ่งขึ้นไปสอบเลย  การบ้านที่มันสั่งก้ไม่ได้ทำเลย

เพราะไม่มีเวลา  ผลสอบออกมา พี่โคตรเศร้าเลยว่ะ  79/80  ทำเกรดพี่ตกเลย

.. โม้ซะยาวเลย 555   ก็อยากจะเตือนน้องๆนะคับ ว่า ถ้ามีเวลาก็ลงซะนะ อย่าปล่อยเวลาให้มันสายเกินไป

ไม่จำเป็นต้องเรียนอุ๊ก็ได้นะคับ เคมีที่อื่นๆดีๆมีอีกเยอะไป แล้วแต่คนชอบล่ะครับ

ว่าจะเรียนที่ไหน   :D

PiPU:
แล้วแต่สไตล์คนชอบครับ แต่ผมชอบนะ ตั้งแต่วันแรกที่เรียนอุ๊ จากที่ไม่เคยชอบเคมีมาตลอดเลย จนตอนนี้เคมีเป็นวิชานึงที่ชอบแล้ว คะแนนก็ดีมากตลอด แต่บางคนก็ไม่ชอบบ้างล่ะนะ

น้องนี่ห้อง 2 รึเปล่าหว่า เห็นป้าลัดดาเค้ามีติว กรกชเพื่อนพี่มันก็ไปติวให้ด้วย ถ้าเรียนอย่างมีรุ่นพี่ติวย่อมดีอยู่แล้วครับ เพราะมันกันเอง ทำอะไรก็ง่ายดี ยิ่งติว สอวน แล้วยิ่งเข้มข้นเลย ความรู้นี้อย่างปึ๊ก (หรือว่าน้องชอบสไตล์สอนแบบป้าลัดดาหว่า)

ปล.คนแต่ละคนสไตล์ไม่เหมือนกัน ชอบก็ต้องต่างกันธรรมดาอ่ะนะ เพราะฉะนั้นลองหาที่เรียนที่อื่นก็ได้ครับ แนะนำจ้างครูเคมีดีๆสักคนติวตัวๆเลย อยากเรียนไร ไปไวขนาดไหนก็สบายตามใจเราเลย หุหุ

!! AC Headway !!:
ที่เรียนเคมี ผมเรียนอยู่ 2 เจ้้า ถ้าพื้นฐาน ม. ต้น ก็ของอ.อุ๊

แต่นี้ที่ผมจะเรียนไป คือเตรียมสอบม.4 ถ้าของอุ๊ มันจะเป็นม.ปลาย

ไปเลย และจะพูดเร็ว ทีี่่ผมเรียนตอนนี้ก็ของ อ. บิ๊ก บ้านคำนวณ

หลังๆเค้าเปิดสอนม.ปลายแล้ว พวก chem olympic  แต่ผมไม่ได้เรียน ที่เรียนก็

ไปถึงแค่ AD CHEM. เป็นเนื้อหาม.ปลายใช้สอบเข้าม 4 อยากเรียน chem olym.

ไม่มีเวลาเรียน :c066:

Barista:
วราภรณ์ เห็นเพื่อนผมเรียนที่อยู่เตรียมอ่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป