assumpboard.com
24 เมษายน 2014, 05:18:23 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ระบบอัสสัมบอร์ด จะมีการเปลี่ยนแปลงแก้ไขให้ลงตัว สะดวกกับการใช้งาน บริการข่าวสาร นานาสาระ ให้กับทุกท่านเช่นเดิมครับ :-)

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
โดย หัวข้อ: รวมพลคนรักในหลวง ร่วมลงชื่อแสดงความจงรักภักดี  (อ่าน 9212 ครั้ง)
~[Crunchy]•[Crash]~
Verified Member
*

AC: 124

« ตอบ #30 ตอน: 06 พฤษภาคม 2009, 11:49:33 PM »

ลงชื่อด้วยครับ

หัวใจเต้น เรารักในหลวง หัวใจเต้น

***บางคนเค้าอาจเลิกเล่นไปเเล้วก็ได้
ไอสถิติที่มีคนลงไว้อ่ะ

「」
Milonoble&cooley
*

AC: 127

« ตอบ #31 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 12:16:39 AM »

ใครไม่ลงขอให้...ครับ แค้นแล้ว

อึ่ม... ... ... แงแง แงแง แงแง
groteskkk'
Bronz Member
*

AC: 128 * ;p

« ตอบ #32 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 12:19:56 AM »

มาแล้ว !

อึ่ม... ... ... แงแง แงแง แงแง
น่ากัวแหะ ๆ  แงแง
!ฉิJ!ซี่EJ ขJ!บ้J™
*

« ตอบ #33 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 09:16:31 AM »

มาลงกันหน่อยนะครับ
ให้มันมีเป็นร้อยหน้าไปเลย
clay๑
ยิงพวกเดียวกัน อย่า
*

AC: = อัสสัมชัญ

MARINE..Hoorah

« ตอบ #34 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 09:28:35 AM »

ง่ะ ไอกระทู้ดีๆ เสรือกไม่อัพ ไอ้กระทู้ไร้สาระคล้องจอง กระทู้รวมพลคนสับสนในชีวิต อะไรนั่นอ่ะ อัพเวล กันจัง

I love the smell of napalm in the morning
ผู้ประสงค์ออกนาม
Sverige
*

AC: CXXVI

« ตอบ #35 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 02:08:33 PM »

ลงชื่อด้วยคนครับ

AFS-Sweden#49 (2010-2011)

Gripen -The WING of your NATION
Gripen -The product from Sweden
เด็กมหาลัย

« ตอบ #36 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 02:24:38 PM »

ง่ะ ไอกระทู้ดีๆ เสรือกไม่อัพ ไอ้กระทู้ไร้สาระคล้องจอง กระทู้รวมพลคนสับสนในชีวิต อะไรนั่นอ่ะ อัพเวล กันจัง

เนอะ คนตอบน้อยแบบนี้ถ้าพวกฟ้าเดียวกันมาเห็นคงหัวเราะเยาะ  เหงื่อหยด
TiMeFF_AC125
*

AC: 125

« ตอบ #37 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 03:04:26 PM »

ทรงพระเจริญ
DaRk_ChoCoLaTE
มัธยมต้น

เรารักในหลวง

« ตอบ #38 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 03:18:23 PM »

ช่วยกันลงชื่อเยอะๆนะครับ ร่วมกันแสดงความรักที่มีต่อในหลวงของเราครับ
เด็กมหาลัย

« ตอบ #39 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 05:20:17 PM »

เวปฟ้าเดียวกันที่ว่านี้ มันมีอดีต มีเบื้องหลัง และผมเองก็รู้สันดานพวกนี้ดี ครอบครัวผมฉะกับคนพวกนี้มาห้าชั่วคนแล้ว ตั่งแต่รุ่นทวด ญาติวงศ์ผมต้องบาดเจ็บล้มตาย ไร่นาสาโททรัพย์สมบัติพังเสียหาย ไม่ใช่เฉพาะครอบครัวผม แต่ครอบครัวชาวบ้านตาดำๆก็ต้องมาเจอกับโจรพวกนี้ ถ้าอยากรู้รายละเอียดเชิญหลังไมค์ดีกว่า จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่ศรัทธา เพราะผมมีวิบากกรรมอยู่ก็คือเวลาผมเล่าอะไรจะไม่มีคนฟังหรือฟังก็ไม่เชื่อ

ถึงอย่างไรครอบครัวผมถวายชีวิตไปก็หลายท่านแล้ว ถ้าผมจะถวายชีวิตอีกสักคนจะเป็นไร เมื่อครั้งมารมาผจญพระบรมศาสดายังมีแม่พระธรณีบีบมวยผมจนน้ำท่วมเหล่าพยุหมารพินาศสิ้น ผมขออาสาเป็นดั่งแม่พระธรณี ทำลายล้างพวกมารนั้นให้พินาศไป

คนพวกนี้ หมายถึง พวกคอมมิวนิสต์เก่าใช่มั้ยครับ
$ o u L ~ M @ t E
ประถม
**

AC: 122

« ตอบ #40 ตอน: 07 พฤษภาคม 2009, 05:22:48 PM »

ขอพระองค์จงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน
เด็กมหาลัย

« ตอบ #41 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 12:29:40 PM »

ช่วยเค้าดันหน่อย
ac_baa@hotmal.com
ขาจร
« ตอบ #42 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 12:38:32 PM »

รายงานตัวครับ
DaRk_ChoCoLaTE
มัธยมต้น

« ตอบ #43 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 12:54:04 PM »

ช่วยๆกันหน่อยครับ
•Hanakimi•
*

Say S

« ตอบ #44 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 01:20:08 PM »

อยากให้ทุกคนมารายงานตัวกันให้ครบจังเลย
เพื่อแสดงความจงรักภักดีต่อในหลวง
และต่อต้านพวกที่คิดโค่นล้ม
ไอพวกนี้ไม่รุ้จักแยกแยะไม่รุ้บุญคุณเลยจิงๆ

รักในหลวงครับ

Gossip :x
Macromedia Studio
มัธยมต้น

AC: 127

« ตอบ #45 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 01:48:05 PM »

ขอเป็นอีก 1 เสียง
TinyOwl
มัธยมต้น

AC: ~l2>~

« ตอบ #46 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 05:52:34 PM »

ทรงพระเจริญครับ หัวใจ
อังกอร์ทองดี
เด็กมหาลัย

AC: ๑๒๐

เกียรติของข้า คือความภักดี

« ตอบ #47 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 10:15:45 PM »

คนพวกนี้ หมายถึง พวกคอมมิวนิสต์เก่าใช่มั้ยครับ

จะเชื่อหรือไม่ก็ตามใจ อย่างที่ผมบอกไปแล้วว่าผมมีวิบากกรรมอย่างที่ว่า
ถามว่าใช่คนพวกนี้ไหมก็ขอตอบว่าคุณมาถูกทางแล้ว ครอบครัวผมตั้งแต่รุ่นทวดแล้วรบกันมา พี่น้องญาติวงศ์ของผมเสียชีวิตกันมากมาย ไร่นาสาโทถูกพวกโจรนี้ปล้น จนต้องย้ายมากรุงเทพ ก่อนคุณทวดของผมจะถึงแก่อนิจจกรรม ท่านพดกับผมว่า"เจ้า...(ชื่อ)...เอ๊ย อย่าร้องไห้เลย เก็บน้ำตาไว้ตอนสิ้นชาติเถอะ" ตั้งแต่นั้นมาผมก็ปฏิญาณต่อศพของท่าน ผมจะขอเป็นดั่งแม่พระธรณี ที่บีบมวยผมจนน้ำเป็นมหาสมุทร ท่วมพยุหมาร

เวลานั้นญาติวงศ์ของผมก็ถวายชีวิตไปอีกหลายท่าน ช่วงนั้นเรียกว่าจัดงานศพกันแทบจะทุกวันก็ว่าได้

ต่อมาก็มีการนิรโทษกรรม โจรพวกนี้ก็ออกมา ตอนนั้นครอบครัวผมก็อโหสิเพราะถึงอย่างไรท่านเหล่านั้นก็ถวายชีวิตไปแล้ว ตายแล้วย่อมไม่อาจฟื้นคืน แต่โจรพวกนี้ไม่ยอมจบกลับมาดำเนินกิจกรรมอย่างที่เห็น แล้วยังมีหน้ามาพูดว่า"พวกเราไม่ได้ทำอะไรผิด จึงไม่จำเป็นต้องนิรโทษกรรมพวกเรา" แน่นอนว่าผมยังไม่ได้บรรลุเป็นพระอรหันต์ขีณาสพหรือเป็นพระโพธิสัตว์ผู้ทรงพระมหากรุณาธิคุณไม่มีประมาณ อย่างพระเวสสันดร ที่ท่านบริจาคพระนางมัทรี พระราชธิดากัณหา และพระราชกุมารชาลี โดยไม่ทรงถือโทษชูชก แต่กลับทรงพระกรุณาพระราชทานอุทยาน อาหาร ข้าทาสบริวารไปรับใช้ราวกับพระราชอาคันตุกะก็มิปาน

ไม่ใช่เฉพาะครอบครัวของผมหรอกที่ประสบชะตากรรมแบบนี้ แต่ครอบครัวชาวบ้านตาดำๆที่เขาได้รับผลกระทบ เขาถูกปล้น ลูกสาวเขาถูกฉุดไปข่มขืน ถ้าไปขัดขวางก็โดนฆ่าที้ง ชาวบ้านบางคนเสียใจถึงกับเป็นบ้า บางคนหมดเนื้อหมดตัว พี่น้องของเขาสูญหาย บางคนที่ยังหาศพไม่เจอ ญาติเขาก็นั่งรออย่างลมๆแล้งๆ หวังว่าสักวันเขาจะออกมาพบหน้าลูกเมียอีกครั้ง ไม่ใช่เฉพาะชาวบ้าน แม้พระภิกษุผู้ทรงศีลอันบริสุทธิ์ ก็ยังทำร้าย จนบางรูปถึงกับมรณภาพ ผมเห็นแล้วเวทนาพวกเขามากและสลดใจอย่างยิ่ง แต่ครอบครัวผมยังโชคดีที่พบศพกันทุกท่าน แล้วที่รอดชีวิตกลับมาก็ไม่พิการแต่มีบาดเจ็บเล็กน้อยจากคมกระสุน

แล้วจะให้ชาวบ้านเขาอโหสิกันอีกเท่าไร เขาอโหสิมาหลายครั้งแล้ว ตัวผมเองก็อโหสิมาหลายครั้งแล้ว จะต้องให้ผมกันอีกเท่าไร พวกเราหยุดแล้ว พวกโจรไม่หยุด ถ้าคุณประสบเหตุแบบนี้คุณจะทำยังไง
อังกอร์ทองดี
เด็กมหาลัย

AC: ๑๒๐

เกียรติของข้า คือความภักดี

« ตอบ #48 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 10:17:41 PM »

http://cavalry1006.com/3p.htm เอาไปดูเป็นตัวอย่าง
เด็กมหาลัย

« ตอบ #49 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 10:24:58 PM »

จะเชื่อหรือไม่ก็ตามใจ อย่างที่ผมบอกไปแล้วว่าผมมีวิบากกรรมอย่างที่ว่า
ถามว่าใช่คนพวกนี้ไหมก็ขอตอบว่าคุณมาถูกทางแล้ว ครอบครัวผมตั้งแต่รุ่นทวดแล้วรบกันมา พี่น้องญาติวงศ์ของผมเสียชีวิตกันมากมาย ไร่นาสาโทถูกพวกโจรนี้ปล้น จนต้องย้ายมากรุงเทพ ก่อนคุณทวดของผมจะถึงแก่อนิจจกรรม ท่านพดกับผมว่า"เจ้า...(ชื่อ)...เอ๊ย อย่าร้องไห้เลย เก็บน้ำตาไว้ตอนสิ้นชาติเถอะ" ตั้งแต่นั้นมาผมก็ปฏิญาณต่อศพของท่าน ผมจะขอเป็นดั่งแม่พระธรณี ที่บีบมวยผมจนน้ำเป็นมหาสมุทร ท่วมพยุหมาร

เวลานั้นญาติวงศ์ของผมก็ถวายชีวิตไปอีกหลายท่าน ช่วงนั้นเรียกว่าจัดงานศพกันแทบจะทุกวันก็ว่าได้

ต่อมาก็มีการนิรโทษกรรม โจรพวกนี้ก็ออกมา ตอนนั้นครอบครัวผมก็อโหสิเพราะถึงอย่างไรท่านเหล่านั้นก็ถวายชีวิตไปแล้ว ตายแล้วย่อมไม่อาจฟื้นคืน แต่โจรพวกนี้ไม่ยอมจบกลับมาดำเนินกิจกรรมอย่างที่เห็น แล้วยังมีหน้ามาพูดว่า"พวกเราไม่ได้ทำอะไรผิด จึงไม่จำเป็นต้องนิรโทษกรรมพวกเรา" แน่นอนว่าผมยังไม่ได้บรรลุเป็นพระอรหันต์ขีณาสพหรือเป็นพระโพธิสัตว์ผู้ทรงพระมหากรุณาธิคุณไม่มีประมาณ อย่างพระเวสสันดร ที่ท่านบริจาคพระนางมัทรี พระราชธิดากัณหา และพระราชกุมารชาลี โดยไม่ทรงถือโทษชูชก แต่กลับทรงพระกรุณาพระราชทานอุทยาน อาหาร ข้าทาสบริวารไปรับใช้ราวกับพระราชอาคันตุกะก็มิปาน

ไม่ใช่เฉพาะครอบครัวของผมหรอกที่ประสบชะตากรรมแบบนี้ แต่ครอบครัวชาวบ้านตาดำๆที่เขาได้รับผลกระทบ เขาถูกปล้น ลูกสาวเขาถูกฉุดไปข่มขืน ถ้าไปขัดขวางก็โดนฆ่าที้ง ชาวบ้านบางคนเสียใจถึงกับเป็นบ้า บางคนหมดเนื้อหมดตัว พี่น้องของเขาสูญหาย บางคนที่ยังหาศพไม่เจอ ญาติเขาก็นั่งรออย่างลมๆแล้งๆ หวังว่าสักวันเขาจะออกมาพบหน้าลูกเมียอีกครั้ง ไม่ใช่เฉพาะชาวบ้าน แม้พระภิกษุผู้ทรงศีลอันบริสุทธิ์ ก็ยังทำร้าย จนบางรูปถึงกับมรณภาพ ผมเห็นแล้วเวทนาพวกเขามากและสลดใจอย่างยิ่ง แต่ครอบครัวผมยังโชคดีที่พบศพกันทุกท่าน แล้วที่รอดชีวิตกลับมาก็ไม่พิการแต่มีบาดเจ็บเล็กน้อยจากคมกระสุน

แล้วจะให้ชาวบ้านเขาอโหสิกันอีกเท่าไร เขาอโหสิมาหลายครั้งแล้ว ตัวผมเองก็อโหสิมาหลายครั้งแล้ว จะต้องให้ผมกันอีกเท่าไร พวกเราหยุดแล้ว พวกโจรไม่หยุด ถ้าคุณประสบเหตุแบบนี้คุณจะทำยังไง

เรื่องแบบนี้ไม่มีใครมาโกหกกันหรอกครับ สรุปว่้า ผมเชื่อครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ยอด ยอด ยอด
◦ D o d g e ◦
*

« ตอบ #50 ตอน: 11 พฤษภาคม 2009, 10:52:31 PM »

โอว ไม่ทันเห็นกระทู้นี้อะ เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้วันที่ไปต่างจังหวัดพอดี เลยเข้ามาลงชื่อช้าเลย

เข้ามายืนยันอีกเสียง "ทรงพระเจริญ"  สวัสดี

และขอมีส่วนในการช่วยกันดันกระทู้อีกแรง มาร่วมลงชื่อกันเยอะๆนะๆๆๆ

ไม่ว่าจะเป็นวันที่เต็มไปด้วยความสุข หรือวันที่มีแต่ความทุกข์ มันก็มีแค่ 24 ชั่วโมงเท่ากัน ซึ่งจะผ่านพ้นไปในที่สุด
เท้าติดดิน (เกลียดไพร่ ใครจะทำไม?)
*

AC: oooooo

ฟ้าเดียวเกรียน

« ตอบ #51 ตอน: 12 พฤษภาคม 2009, 12:09:37 AM »

^
^
^
แจมก้อคงงั้นมั้งแหละ

Billy
ชมรมAC Rock Band ชมรม ไร้ความเครียด
*

AC: 128

ค่าของคนอยู่ที่จิตใจและนิสัย

« ตอบ #52 ตอน: 12 พฤษภาคม 2009, 11:37:53 AM »

ลงชื่อแล้วให้คำอวยพรกันด้วยนะครับ
ปล.ผมลงไปแล้ว พี่เอช่วยปักหมุดทีครับ

I love AC
เด็กมหาลัย

« ตอบ #53 ตอน: 12 พฤษภาคม 2009, 11:59:45 AM »

ด้วยพระบารมี ใครที่คิดจะเป็นอริราชศัตรู มาประชดประชัน หรือมา fake ในกระทู้นี้ ขอให้ไม่เจริญ และจงมีแค่หายนะในชีวิต
~Zz_LosT_zZ~
เกิดมาเพื่อตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ
เด็กม.ปลาย

AC: !๒&

« ตอบ #54 ตอน: 12 พฤษภาคม 2009, 12:19:58 PM »

มาเเล้วค้าบ  แฮ่ๆ

AcAMaNNoN
เด็กมหาลัย

Yeah! Woo!

« ตอบ #55 ตอน: 12 พฤษภาคม 2009, 08:11:02 PM »

"ทรงพระเจริญ""ทรงพระเจริญ" ทรงพระเจริญ"

๛ ReCogN|zE ๛
*

AC: ๛126๛

ผมอยากมีเวทมนต์

« ตอบ #56 ตอน: 12 พฤษภาคม 2009, 08:18:05 PM »

มารายงานตัว

Do not stop. Continue ahead and you will obtain what you desire.  ถ้ามัวแต่กลัวจะไม่ก้าวหน้า แม้เหนื่อยล้าก็อย่าถอยหลัง
Mannerss
มัธยมต้น

« ตอบ #57 ตอน: 12 พฤษภาคม 2009, 10:15:22 PM »

เพราะกระทู้นี้มันโพสได้แค่ครั้งเดียวไงครับ
กระทู้พวกนั้นมันรีพลายแล้วรีพลายอีก ตอบไปตอบมาอยู่นั่น

ป.ล.รักในหลวงครับ

i am green124
มัธยมต้น

AC: 124

« ตอบ #58 ตอน: 15 พฤษภาคม 2009, 04:13:31 PM »

ยิ้ม
dksjtdeo
AC
Silver Member
*

อินทรีผงาด

« ตอบ #59 ตอน: 16 พฤษภาคม 2009, 04:42:48 PM »

ทรงพระเจริญ ยิ้มยิ้ม
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์